[x] ปิดหน้าต่างนี้
ยินดีต้อนรับคุณ บุคคลทั่วไป   
English Chinese (Simplified) Chinese (Traditional) French German Italian Japanese Korean Portuguese Russian Spanish Vietnamese Thai     
ค้นหา   
เมนูหลัก
ระบบสมาชิก
Username :
Password :
[ สมัครสมาชิก ] | [ ลืมรหัสผ่าน ]
สมาชิกทั้งหมด 3 คน
สมาชิกที่กำลังออนไลน์ 0 คน
ฝากข้อความ
ชื่อ :
ข้อความ (ตัวแสดงอารมณ์)
link banner
poll

   



  

   เว็บบอร์ด >> ห้องนั่งเล่น >>
โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ วันที่ 4 ชิง 43 เหรียญ  VIEW : 43    
โดย k

UID : ไม่มีข้อมูล
โพสแล้ว : 14
ตอบแล้ว :
เพศ :
ระดับ : 3
Exp : 9%
เข้าระบบ :
ออฟไลน์ :
IP : 45.74.39.xxx

 
เมื่อ : พุธ ที่ 4 เดือน ธันวาคม พ.ศ.2562 เวลา 11:07:00   

 

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์ ครั้งที่ 30 ที่ฟิลิปปินส์ วันที่  4 ธ.ค.2562
มีชิงทั้งหมด 43 เหรียญทอง
ว่ายน้ำ 7 เหรียญทอง
แบดมินตัน 1 เหรียญทอง
โบว์ลิ่ง 2 เหรียญทอง
เรือแคนู 3 เหรียญทอง
จักรยาน 2 เหรียญทอง
ฟันดาบ 2 เหรียญทอง
ยิมนาสติก 5 เหรียญทอง
สเก็ตน้ำแข็ง 2 เหรียญทอง
ลอนโบว์ล 2 เหรียญทอง
ปัญจกีฬาสมัยใหม่ 2 เหรียญทอง
วิ่งผ่านอุปสรรค 4 เหรียญทอง
เรือใบ 7 เหรียญทอง
ยิงปืน 2 เหรียญทอง
สเก็ตบอร์ด 2 เหรียญทอง
ทีวีพูล ถ่ายทอดสด ทางช่อง NBT เวลา 9.00-12.00 น. และช่อง 9 MCOT HD เวลา 13.00-18.00 น.

ไฮไลต์ประจำวัน อยู่ที่ ว่ายน้ำ ออกสตาร์ทเป็นวันแรก รอบคัดเลือก เวลาไทย 8.00 น. และรอบชิงชนะเลิศ เวลา 17.00 น. เงือกสาวฉลามหนุ่มไทย ได้ลุ้นเหรียญจาก “เจมส์บอนด์” ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ ประเภทกบ 100 เมตรชาย และ “อุ้ม” ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง ฟรีสไตล์ 100 เมตรหญิง

ส่วน ฟรีสไตล์ 400 เมตรชาย ธนกฤต กิตติยะ กับ รวิพล สง่าวรวงศ์, ผีเสื้อ 200 เมตรหญิง จิณห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส กับ ภัทรวดี กิตติยะ, กบ 100 เมตรชาย ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ กับ กิติพัฒน์ ภิพิมพ์นันท์, เดี่ยวผสม 200 เมตรหญิง กมลชนก ขวัญเมือง กับ จิณห์จุฑา ผลแจ่มจำรัส, ฟรีสไตล์ 100 เมตรหญิง ณัชฐานันตร์ จันทร์กระจ่าง กับ กรกาญจนา สะเพียรชัย

จักรยาน ประเภทถนน ไทม์ไทรอัล ฝ่ายหญิง ไทยส่ง เพชรดารินทร์ สมราช กับ จันทร์เพ็ง นนทะสิน ลงสนาม เริ่มเวลา 8.00 น. ส่วนฝ่ายชาย มี ธนาคาร ไชยาสมบัติ กับ ภุชงค์ ซ้ายอุดมศิลป์ เวลา 12.00 น. เป็นที่จับตาว่า เพชรดารินทร์มีโอกาสที่จะคว้าเหรียญทองมาครองได้

สำหรับกีฬาอื่น ๆ ที่น่าสนใจ กอล์ฟไทย ตั้งเป้าหมายกวาด 4 เหรียญทอง เริ่มแข่งขันวันแรก เวลา 7.00 น. นักกีฬาชาย มี เด่นวิทย์ เดวิด บริบูรณ์ทรัพย์, นพรัฐ พานิชผล, วันชัย หลวงนิติกุล และ ธนภัทร พิชัยกุล  ส่วนนักกีฬาหญิง อาฒยา ฐิติกุล นักกอล์ฟสมัครเล่นมือ 1 ของโลก, กัญจน์ บรรณบดี และ พิมพ์นิภา ปานทอง,

โปรแกรมการแข่งขันซีเกมส์

ซอฟต์บอล รอบแรก ทีมหญิง ไทย พบ ฟิลิปปินส์ เวลา 10.30, ทีมชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย เวลา 13.00 น.

บาสเกตบอล รอบแรก ทีมชาย ไทย พบ อินโดนีเซีย เวลา 13.15 น., ทีมหญิง ไทย พบ มาเลเซีย เวลา 17.00 น.

 

สนับสนุนโดยเว็บไซต์ gclub